ผู้เขียน หัวข้อ: ...ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่สังคมของชาว Nextorion!  (อ่าน 15473 ครั้ง)

ออฟไลน์ nextopia

• Administrator
  • Nextorion L
หนทางหมื่นลี้ย่อมต้องเริ่มที่ก้าวแรกเสมอ...

ผมไม่อาจรู้ได้เลยว่า PhotoNextoR แห่งนี้จะไปไกลถึงหมื่นลี้ได้หรือเปล่า? แต่ที่สุดแล้วก้าวแรกของมันก็ได้เริ่มต้นขึ้นจากแรงบันดาลใจเล็กๆ จากที่อันห่างไกล มันไกลจนเกินกว่ากำลังของคนหนึ่งคนจะเอื้อมไปถึงได้ในตอนนี้ แต่ถึงแม้จะห่างไกลแค่ไหน...ก้าวแรกเล็กๆ ก็ได้เริ่มขึ้นแล้ว เพราะที่อันห่างไกลนั่นแหละ

ในฐานะผู้จัดทำ...ผมขอต้อนรับทุกท่านเข้าสู่บ้านเล็กๆ หลังนี้ที่ผมวาดหวังเอาไว้ว่าจะได้ใช้เป็นที่พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในเรื่องที่พวกเรามีความชอบเหมือนๆ กัน โดยที่ไม่ต้องไปใส่ใจนักว่าใครจะเก่งหรือไม่เก่ง เพราะสังคมและความเข้ากันได้มีความสำคัญมากยิ่งกว่านั้น

ระยะแรกเริ่ม อะไรๆ ก็อาจจะยังติดขัดหรือไม่พร้อมอยู่บ้าง ซึ่งคงต้องขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ จะพยายามปรับปรุงแก้ไขมันไปเรื่อยๆ มีข้อเสนอแนะทักท้วงอย่างไรก็เชิญบอกกล่าวกันมาได้เลย...ไม่ต้องเกรงใจ

...ช่วยกันดูแลบ้านสีส้มหลังเล็กๆ แห่งนี้เอาไว้นานๆ นะครับ

Nextopia   ;)

PhotoNextoR [Nextorion] Community

ออฟไลน์ กะชุ

• Nextorion
  • *
Re: ...ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่สังคมของชาว Nextorion!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:22:07 PM »
ขอให้ก้าวเล็กๆ กลายเป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ สู้ต่อไป!!!นะก๊าบ ^_^

ออฟไลน์ tanayod

• Nextorion
  • *
Re: ...ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่สังคมของชาว Nextorion!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:23:21 PM »
....เป็นเกียรติที่ได้เป็นสมาชิก....

ออฟไลน์ chopperlunla

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:42:30 PM »
ยินดีที่ได้เข้ามาวิ่งเล่นบ้านนี้ค่ะ ^________^

ออฟไลน์ pissanello

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:56:10 PM »
อย่ายอมแพ้ ... จีบัน !!

ออฟไลน์ YeN_NP

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 06:35:20 PM »
ผมคนนึงครับ จะร่วมเดินทางกับหนทางหมื่นลี้อันนี้ด้วยครับ ก้าวแรกและก้าวต่อไปต้องดีกว่าเสมอครับ  ยินดีมากๆครับ

ออฟไลน์ vawravit

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:34:28 PM »
อย่าวิ่งเร็วนักนะเดี๋ยว ตามไม่ทัน (ยินดีด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ tamvon

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:53:15 PM »
จะหมื่นลี้ แสนลี้ มันมีทางต้องไปถึงสักวัน แต่ใจสิครับมันอยู่ใกล้กันไปด้วยกันตลอดทาง
ยินดีด้วยครับ ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยครับ

PhotoNextoR [Nextorion] Community

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:53:15 PM »

ออฟไลน์ juka4993

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:58:16 PM »
ตอนนี้เป็นบ้านเล็กๆที่อบอุ่น อนาคตจะเป็นบ้านใหญ่ที่มีพี่น้องและความอบอุ่นที่เพิ่มขึ้นมากมายค่ะ มาเป็นสมกชิกของบ้านหลังนี้ด้วยค่ะ ;D ;D

ออฟไลน์ nextopia

• Administrator
  • Nextorion L
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:00:26 PM »
ว้าว!~ ...กำลังใจมาเพียบเลย
ขอบคุณทุกมิตรภาพที่เรายังมีให้กันเสมอนะครับ
คิดถึงทุกคนจริงๆ เลยนะนี่นะ

...จัดทริปเลยดีมั๊ย? 555+ ;D

ออฟไลน์ rtao

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:10:58 PM »
แวะมาทักทายนะครับ เดี่ยว(มือ) 1 ^^

ออฟไลน์ tamvon

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:50:29 PM »
ขอบคุณทุกมิตรภาพที่เรายังมีให้กันเสมอนะครับ

จัดไปพร้อมเสมอตราบใดที่มีแรง

ออฟไลน์ กะชุ

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:18:50 PM »

จัดไปพร้อมเสมอตราบใดที่มีแรง

มีปุ่มกด LIKE ไหมพี่กิ๊ก อยากจะกดให้อาหลอง ^^ อิอิ

ออฟไลน์ duang99

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 07:07:32 AM »
Like ด้วยคนนะ

ออฟไลน์ topstep07

• Nextorion
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 07:47:26 AM »
จัดทริปกันมาเลยครับ.....รออยู่ ;D ;D